วันศุกร์ที่ 26 เมษายน 2567 เวลา 10.00 น. ครอบครัวปศุสัตว์พระนครศรีอยุธยา นำโดย นายสัตวแพทย์ บุญฤทธิ์ ทองสม ปศุสัตว์จังหวัดพระนครศรีอยุธยา มอบหมายให้ นายสุริยา ผาแสง หัวหน้ากลุ่มพัฒนาสุขภาพสัตว์ร่วมกับเจ้าหน้าที่จากกองกำกับการปฏิบัติการพิเศษ กองกำกับการสืบสวน ตำรวจภูธรภาค1 ลงพื้นที่ร่วมกันตรวจสอบห้องเย็นสถานที่เก็บเนื้อสัตว์และซากสัตว์ ของห้างหุ้นส่วนจำกัดห้องเย็นอยุธยา 125/1 หมู่ที่2 ตำบลบ้านเกาะ อำเภอพระนครศรีอยุธยา จังหวัดพระนครศรีอยุธยา
ที่มาของข้อมูล : สำนักงานปศุสัตว์จังหวัดพระนครศรีอยุธยา